สำนักงานขนส่งจังหวัดชัยภูมิ โดย นายเสน่ห์ บัวงาม ขนส่งจังหวัดชัยภูมิ มอบหมายให้จ่าเอกโชติวงศ์ ทะมาดี หัวหน้ากลุ่มวิชาการขนส่ง เป็นผู้แทนส่วนราชการในการประกอบพิธีอุปสมบทหมู่ของชาวจังหวัดชัยภูมิ ตามโครงการบรรชาอุปสมบทเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ระหว่างวันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม 2567 ถึงวันเสาร์ที่ 3 สิงหาคม 2567 ณ วัดไพรีพินาศ ตำบลมนเมือง อำเภอเมืองชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ โดยมี นายสมบัติ ไตรศักดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ เป็นประธานฝ่ายฆราวาส และมีพระราชชัยสิทธิสุนทร เจ้าคณะจังหวัดชัยภูมิ เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ พร้อมด้วยบรรดาข้าราชการ พ่อค้าประชาชน ซึ่งในครั้งนี้มีผู้มีจิตศรัทธาร่วมอุปสมบท หมูรวมทั้งสิ้น 107 รูป
|